YANZU HAKA
Kasance da Labarai

Dandalin Labarai

Gwamnatin Nijar Ta Zargi Faransa da Ɗaukar Nauyin Harin Filin Jirgin Sama na Niamey
Labaran Ketare

Gwamnatin Nijar Ta Zargi Faransa da Ɗaukar Nauyin Harin Filin Jirgin Sama na Niamey

Gwamnatin mulkin sojan Nijar ta zargi Faransa da ɗaukar nauyin harin da aka kai a filin jirgin saman Yamai da safiyar Alhamis.A cikin wata sanarwa da...

Read More
Za a Gurfanar da Kyaftin ɗin Morocco Achraf Hakimi Kan Zargin Fyade
Labaran Ketare, Wassani

Za a Gurfanar da Kyaftin ɗin Morocco Achraf Hakimi Kan Zargin Fyade

Kyaftin ɗin tawagar ƙwallon ƙafa ta Morocco, Achraf Hakimi, zai gurfana a gaban kotu a Faransa bayan masu gabatar da ƙara sun amince da ci gaba da...

Read More
Netanyahu Ya Ce Isra’ila Za Ta Ci Gaba da Zama a Kudancin Lebanon
Labaran Ketare, Tsaro

Netanyahu Ya Ce Isra’ila Za Ta Ci Gaba da Zama a Kudancin Lebanon

Firaministan Isra’ila, Benjamin Netanyahu, ya sake jaddada cewa gwamnatinsa ba ta da niyyar janye sojojin Isra’ila daga kudancin Lebanon da kuma y...

Read More
An Kashe Mutane 30 a Harin da aka Kai Filin Jirgin Sama na Niamey a Nijar
Labaran Ketare, Babban Labari

An Kashe Mutane 30 a Harin da aka Kai Filin Jirgin Sama na Niamey a Nijar

An kashe sojoji 11 a harin da aka kai filin jirgin sama na birnin Niamey a Jamhuriyar Nijar, inda aka ce an kashe mutane 30 gabaɗaya.Ma’aikatar Tsa...

Read More
Firaministan Equatorial Guinea Ya Yi Murabus Tare da Gwamnatinsa Bayan Gaza Cika Alƙawura
Labaran Ketare, Babban Labari

Firaministan Equatorial Guinea Ya Yi Murabus Tare da Gwamnatinsa Bayan Gaza Cika Alƙawura

Firaministan ƙasar Equatorial Guinea, Manuel Osa Nsue Nsua, ya yi murabus tare da dukkan mambobin gwamnatinsa bayan zargin cewa sun gaza cika alƙawu...

Read More
JD Vance Ya Bukaci Isra'ila Ta Mutunta Yarjejeniyar Zaman Lafiya
Babban Labari, Labaran Ketare

JD Vance Ya Bukaci Isra'ila Ta Mutunta Yarjejeniyar Zaman Lafiya

Mataimakin Shugaban Amurka, J.D. Vance, ya bayyana cewa kowace ƙasa na da haƙƙin kare kanta, amma ya jaddada cewa Isra'ila dole ne ta mutunta yarje...

Read More
Taliban Ta Haramta Wa Ma’aikatan Gwamnati Zuwa Aiki da Manyan Wayoyi
Labaran Ketare

Taliban Ta Haramta Wa Ma’aikatan Gwamnati Zuwa Aiki da Manyan Wayoyi

Gwamnatin Taliban a Afghanistan ta haramta wa ma’aikatan gwamnati da na hukumomin tsaro zuwa wuraren aiki da manyan wayoyi, a wani sabon mataki da t...

Read More
Najeriya Ta Sanya Hannu Kan Sabon Alƙawarin Goyon Bayan MDD
Labaran gida, Labaran Ketare, Babban Labari

Najeriya Ta Sanya Hannu Kan Sabon Alƙawarin Goyon Bayan MDD

Gabanin zama na 81 na Babban Taron Majalisar Ɗinkin Duniya (UNGA), Najeriya ta sanya hannu kan wata sabuwar takardar jaddada goyon baya ga Kundin Tsa...

Read More
An Ji Fashe-Fashe da Harbe-Harbe a Filin Jirgin Sama na Niamey
Labaran Ketare

An Ji Fashe-Fashe da Harbe-Harbe a Filin Jirgin Sama na Niamey

Niamey, Nijar – Rahotanni daga babban birnin Jamhuriyar Nijar sun bayyana cewa an ji ƙarar fashe-fashe da harbe-harbe a filin jirgin saman Niamey, ...

Read More
Tashin Hankali Ya Mamaye Wurin Taron G7 Yayin Da Aka Yi Arangama da Masu Zanga-Zanga
Labaran Ketare, Babban Labari

Tashin Hankali Ya Mamaye Wurin Taron G7 Yayin Da Aka Yi Arangama da Masu Zanga-Zanga

An samu arangama tsakanin ’yansanda da masu zanga-zanga a birnin Geneva na ƙasar Switzerland, gabanin fara taron ƙasashen G7 da za a gudanar a Év...

Read More

Shirye-shiryen Kai Tsaye

Yanzu Haka