YANZU HAKA
Kasance da Labarai

Dandalin Labarai

Sojojin Najeriya Sun Ƙara Kaimi da Sabon Farmaki a Katsina Bayan Mutuwar Janar Rabe
Labaran gida, Babban Labari, Tsaro

Sojojin Najeriya Sun Ƙara Kaimi da Sabon Farmaki a Katsina Bayan Mutuwar Janar Rabe

Hedkwatar Tsaron Najeriya ta ƙaddamar da wani sabon gagarumin aikin soji mai suna Operation Clean Sweep III a ƙaramar hukumar Matazu da ke jihar Kat...

Read More
Sojojin Najeriya Sun Hallaka ‘Yan Ta’adda 27 a Sabbin Hare-Hare
Labaran gida, Tsaro

Sojojin Najeriya Sun Hallaka ‘Yan Ta’adda 27 a Sabbin Hare-Hare

Rundunar Sojojin Najeriya ta sanar da cewa ta samu gagarumar nasara a wasu hare-haren da ta kai a sassa daban-daban na ƙasar, inda ta kashe ’yan ta...

Read More
Trump Ya Gargaɗi Isra’ila Kan Ci Gaba da Kai Hare-Hare a Lebanon
Labaran Ketare

Trump Ya Gargaɗi Isra’ila Kan Ci Gaba da Kai Hare-Hare a Lebanon

Shugaban Amurka, Donald Trump, ya yi kira ga Isra’ila da ta dakatar da hare-haren da take kai wa Lebanon, yana mai cewa lokaci ya yi da za a nuna ha...

Read More
Tinubu Ya Gargaɗi Ƴanbindiga da Masu Mara Musu Baya Su Miƙa Wuya
Labaran gida, Babban Labari

Tinubu Ya Gargaɗi Ƴanbindiga da Masu Mara Musu Baya Su Miƙa Wuya

Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu, ya sake jaddada cewa 'yan bindiga, masu garkuwa da mutane da masu ɗaukar nauyin ta'addanci su miƙa wuya ko kum...

Read More
Shugaban Ƙasa, Bola Ahmed Tinubu, ya bayyana alhininsa kan rasuwar tsohon Manjo Janar Rabe Abubakar da masu garkuwa da mutane suka kashe
Babban Labari

Shugaban Ƙasa, Bola Ahmed Tinubu, ya bayyana alhininsa kan rasuwar tsohon Manjo Janar Rabe Abubakar da masu garkuwa da mutane suka kashe

Shugaban Ƙasa, Bola Ahmed Tinubu, ya bayyana alhininsa kan rasuwar tsohon Manjo Janar Rabe Abubakar, wanda ya rasu yayin da yake tsare a hannun masu ...

Read More
Ba zamu sake duba sakamakon zaben fidda gwani ba, duk da korafe -korafen da ake - APC
General

Ba zamu sake duba sakamakon zaben fidda gwani ba, duk da korafe -korafen da ake - APC

Jam’iyyar APC ta bayyana cewa ba za ta sake duba sakamakon zabukan fidda gwani da ta gudanar ba, duk da korafe-korafe da bukatun sake zabe daga wasu...

Read More
Gwamnatin tarayya ta bukaci 'yan kasa da su cigaba da bada gudumawar jini ga marasa lafiya don ceton rai
Babban Labari

Gwamnatin tarayya ta bukaci 'yan kasa da su cigaba da bada gudumawar jini ga marasa lafiya don ceton rai

Hukumar Wayar da Kan Jama'a ta Kasa (NOA) ta bukaci 'yan Najeriya da su rungumi bayar da gudumawar jini domin ceto rayukan mutane da damaDaraktan huku...

Read More
Yan sanda a Jihar zamfara sun kwance wata nakiya da ake zargin yan ta'adda da dasawa
Babban Labari

Yan sanda a Jihar zamfara sun kwance wata nakiya da ake zargin yan ta'adda da dasawa

’Yan sanda sun kwance wani bam da ake zargin ’yan bindiga sun binne a yankin Kunchin Kalgo da ke Karamar Hukumar Tsafe ta Jihar Zamfara.Hakan na k...

Read More
Ministan Tsaro Christopher Musa ya danganta ƙarancin makaman yaki da Yan ta'adda a Najeriya da yaƙe-yaƙen Isra'ila da Iran, da Rasha da Ukraine
Babban Labari

Ministan Tsaro Christopher Musa ya danganta ƙarancin makaman yaki da Yan ta'adda a Najeriya da yaƙe-yaƙen Isra'ila da Iran, da Rasha da Ukraine

Ministan Tsaro, Christopher Musa, ya bayyana cewa rikice-rikicen yaƙi da ke gudana tsakanin Isra'ila da Iran, da kuma Rasha da Ukraine, tare da sa ha...

Read More
Canada ta hana Thomas Partey shiga ƙasar, zai rasa wasan Ghana da Panama
Wassani

Canada ta hana Thomas Partey shiga ƙasar, zai rasa wasan Ghana da Panama

Rahotanni sun nuna cewa hukumomin Canada sun ƙi amincewa da takardar izinin shiga ƙasar da ɗan wasan tsakiyar Ghana, Thomas Partey, ya nema, lamari...

Read More

Shirye-shiryen Kai Tsaye

Yanzu Haka