Ƙungiyoyin Premier League da Suka Cancanci Gasar Turai a Kakar Wasa Mai Zuwa
An tabbatar da ƙungiyoyin Premier League da za su wakilci Ingila a manyan gasar ƙwallon ƙafa na Turai a kakar wasa mai zuwa.Ƙungiyoyi biyar sun sa...
Read More
An tabbatar da ƙungiyoyin Premier League da za su wakilci Ingila a manyan gasar ƙwallon ƙafa na Turai a kakar wasa mai zuwa.Ƙungiyoyi biyar sun sa...
Read More
Firaministan Isra’ila, Benjamin Netanyahu, ya sake jaddada cewa gwamnatinsa ba ta da niyyar janye sojojin Isra’ila daga kudancin Lebanon da kuma y...
Read More
Tsoffin hafsoshin sojin Najeriya da abokan aikin marigayi Manjo Janar Rabe Abubakar (mai ritaya) sun yi kira ga gwamnati da hukumomin tsaro da su sake...
Read More
An kashe sojoji 11 a harin da aka kai filin jirgin sama na birnin Niamey a Jamhuriyar Nijar, inda aka ce an kashe mutane 30 gabaɗaya.Ma’aikatar Tsa...
Read More
Firaministan ƙasar Equatorial Guinea, Manuel Osa Nsue Nsua, ya yi murabus tare da dukkan mambobin gwamnatinsa bayan zargin cewa sun gaza cika alƙawu...
Read More
Mataimakin Shugaban Amurka, J.D. Vance, ya bayyana cewa kowace ƙasa na da haƙƙin kare kanta, amma ya jaddada cewa Isra'ila dole ne ta mutunta yarje...
Read More
Gwamnatin Taliban a Afghanistan ta haramta wa ma’aikatan gwamnati da na hukumomin tsaro zuwa wuraren aiki da manyan wayoyi, a wani sabon mataki da t...
Read More
Wata kotu a birnin Kano ta yanke wa wani mutum hukuncin ɗauri da tarar kuɗi bayan an same shi da laifin tara buhunan ba-haya a ƙofar gidansa, lamar...
Read More
Hukumar Zaɓe ta Ƙasa ta Independent (INEC) a Jihar Rivers ta fara rarraba kayan zaɓe don zaɓen ƙari na Majalisar Dattawa na Gundumar Kudu Gabas t...
Read More
Gabanin zama na 81 na Babban Taron Majalisar Ɗinkin Duniya (UNGA), Najeriya ta sanya hannu kan wata sabuwar takardar jaddada goyon baya ga Kundin Tsa...
Read More